1. Yana magance Alamun Haila
Estrogen shine hormone steroid wanda ke cikin yawancin ayyukan jikin ku.A cikin mata, ɗaya daga cikin manyan ayyukansa shine haɓaka halayen jima'i da daidaita yanayin yanayi da yanayin haila.
Yayin da mata suka tsufa, samar da isrogen yana raguwa, wanda zai iya haifar da rashin jin daɗi na bayyanar cututtuka na jiki.
Duk da haka, wani bita na 2018 ya gano cewa bayanai na yanzu game da tasiri na ganye don waɗannan dalilai ba su da mahimmanci saboda rashin daidaituwa na kari da kuma gabaɗayan ƙirar binciken mara kyau.
A wannan gaba, ana buƙatar ƙarin ingantaccen karatu don sanin ko Pueraria magani ne mai aminci da inganci don bayyanar cututtuka na menopause.
2. Yana Kara Lafiyar Kashi
Rashin isasshen isrogen zai iya haifar da asarar kashi - wanda shine babban damuwa ga lafiyar mata masu mazan jiya da mata masu haihuwa.
Wani binciken kuma ya tantance tasirin kari na Kwao Krua na baka akan yawan kashi da inganci a cikin birai da suka shude a cikin watanni 16.
Sakamako ya nuna cewa ƙungiyar Kwao Krua ta fi dacewa da kiyaye yawan ƙashi da inganci idan aka kwatanta da ƙungiyar kulawa.
Duk waɗannan nazarin dabbobi biyu sun nuna cewa Kwao Krua na iya taka rawa wajen hana ciwon kashi.Koyaya, ana buƙatar ƙarin bincike don fahimtar idan irin wannan sakamako na iya faruwa a cikin mutane.
3.Yana inganta Ayyukan Antioxidant
Antioxidants su ne mahadi na sinadarai waɗanda ke rage matakan damuwa da lalacewar oxidative a cikin jikin ku, wanda zai iya haifar da cuta.
Wasu binciken bincike-tube sun nuna cewa Pueraria na iya samun kaddarorin antioxidant.
Magungunan phytoestrogen da aka samu a cikin shuka na iya taka rawa wajen haɓaka da haɓaka aikin wasu antioxidants da aka samu a cikin jikin ku.
Ɗaya daga cikin binciken a cikin ƙananan ƙwayoyin isrogen idan aka kwatanta tasirin Pueraria tsantsa da kayan haɓakar estrogen na roba akan maida hankali na antioxidant a cikin hanta da mahaifa.
A ƙarshe, ana buƙatar ƙarin bincike don fahimtar ko Ge Gen yana da tasiri don rage yawan damuwa da yiwuwar hana cututtuka a cikin mutane.
Lokacin aikawa: Maris 29-2022